![](https://www.pingpongsoft.com/wp-content/uploads/2021/01/2021-01-10-11_23_21-Thilada-Food-และอีก-3-เพจ-ส่วนบุคคล-Microsoft-Edge.png)
สำหรับส่วนนี้เราจะมาดูกันว่า หากต้องการขายเครื่องดื่ม เช่น น้ำเปล่า เหล้า เบียร์ โซดา ขนมขบเคี้ยว หรือแม้แต่สินค้าอื่นๆ ในร้านจะทำได้อย่างไร ให้กดที่ปุ่มนี้ครับ
![](http://www.pingpongsoft.com/wp-content/uploads/2021/01/image-51.png)
แล้วจะพบกับหน้าจอเพื่อขายสินค้าเหล่านี้ เราสามารถทำการเพิ่มได้ที่เมนู วัตถุดิบนะครับ เอาล่ะทีนี้เราก็ทำการคลิกเลือกภาพสินค้าที่ต้องการขาย
![](http://www.pingpongsoft.com/wp-content/uploads/2021/01/image-52.png)
พอเราเลือกสินค้าจำนวนและราคาก็จะสรุปให้ดูตามภาพด้านบน ทีนี้หากยืนยันการสั่งแล้วกดปุ่ม บันทึกออเดอร์ ด้านบนจะพบกับหน้าจอนี้
![](http://www.pingpongsoft.com/wp-content/uploads/2021/01/image-53.png)
จะพบหน้ายืนยัน
![](http://www.pingpongsoft.com/wp-content/uploads/2021/01/image-54-1024x584.png)
จากนั้นก็จะเหมือนกับตัวอย่างก่อนหน้าเลยครับ บิลต่างๆ ของโต้ะนี้จะถูกนับแยกบิลไว้เพื่อสรุปตอนคิดเงินอีกที