![](https://www.pingpongsoft.com/wp-content/uploads/2021/01/2021-01-09-11_18_17-Thilada-Food-และอีก-2-เพจ-ส่วนบุคคล-Microsoft-Edge.png)
สำหรับร้านค้าใดที่มีกะทำงานหลายๆ กะเช่นร้านอาหารที่เปิดกลางวัน และกลางคืนด้วย ก็จะมีการแยกพนักงานออกเป็นกลุ่ม เรียกว่ากะ แล้วกำหนดเวลาเข้าออกของแต่ละกะ ส่วนนี้เรากำหนดได้ง่ายๆ เลยครับผ่านเมนูกะทำงาน
รูปแบบของเวลาให้กรอก hh:mm เช่น 20:00 ไม่ควรใส่ 20.00 นะครับเพราะโปรแกรมจะมองไม่ออกว่าอันไหนคือชั่วโมง อันไหนคือนาที
![](http://www.pingpongsoft.com/wp-content/uploads/2021/01/image-23-1024x386.png)