![](https://www.pingpongsoft.com/wp-content/uploads/2021/04/image-111.png)
ส่วนนี้เป็นการโอนสินค้าจากสาขาหนึ่ง ไปยังสาขาปลายทาง โดนไม่ต้องกดรับสินค้าจากสาขาผู้แลสาขา สะดวกและเข้าใจง่าย
ขั้นตอนที่ 1 เลือกสาขา โอนออกจากสาขา -> โอนเข้าที่สาขา (**กรณีมีหมายเหตุก็สามารถใส่เพิ่มเติมได้)
![](https://www.pingpongsoft.com/wp-content/uploads/2021/04/image-112-1024x341.png)
ขั้นตอนที่ 2 ใส่จำนวนสินค้า, ใส่รหัสสินค้า/ serial /กดปุ่มค้นหาสินค้า, เลือกสินค้าแล้ว กดปุ่ม ” เพิ่มสินค้า” สามารถเพิ่มได้ทีละรายการที่ต้องการโอน
![](https://www.pingpongsoft.com/wp-content/uploads/2021/04/image-113-1024x512.png)
ขั้นตอนที่ 3 กดปุ่ม “ยืนยันการโอนสินค้า”
![](https://www.pingpongsoft.com/wp-content/uploads/2021/04/image-114.png)
![](https://www.pingpongsoft.com/wp-content/uploads/2021/04/image-115.png)
![](https://www.pingpongsoft.com/wp-content/uploads/2021/04/image-116.png)
ส่วนนี้ถ้าต้องการเช็ครายงานการโอนสินค้าที่ ปุ่ม “รายงานการโอนสินค้า”
![](https://www.pingpongsoft.com/wp-content/uploads/2021/04/image-117.png)
![](https://www.pingpongsoft.com/wp-content/uploads/2021/04/image-118-1024x479.png)
![](https://www.pingpongsoft.com/wp-content/uploads/2021/04/image-119-1024x522.png)
![](https://www.pingpongsoft.com/wp-content/uploads/2021/04/image-120.png)
![](https://www.pingpongsoft.com/wp-content/uploads/2021/04/image-121.png)